

## 1.2 KISWAHILI (102)

### 1.2.1 Kiswahili Paper 1 (102/1)

1 *Insha ya lazima.*

Wewe kama mwanafunzi umepata nafasi ya kumhoji Mkurugenzi wa Habari nchini kuhusu umuhimu wa magazeti kwa wanafunzi wa shule za sekondari. Andika mahojiano hayo.

2 “Magari ya matatu yameleta faida nyingi hapa nchini kuliko hasara.” Jadili.

3 Pele hupewa msi kucha.

4 Andika insha itakayomalizika kwa:

“Niliipapia ile bilauri ya maji kwa pupa. Sikuwa na uhakika kuwa kiu yangu ingekatika. Nikapiga mafunda mawili, matatu. Baada ya kugumia bilauri yote, ndipo nilipotambua kuwa kweli maji ni uhai.”