

102/1
KISWAHILI
Karatasi ya 1
INSHA
Nov. 2016
Muda: Saa 1¼



THE KENYA NATIONAL EXAMINATIONS COUNCIL
Kenya Certificate of Secondary Education
KISWAHILI
Karatasi ya 1
INSHA
Muda: Saa 1¼

Maagizo

- (a) *Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.*
- (b) *Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.*
- (c) *Kila insha isipungue maneno 400.*
- (d) *Kila insha ina alama 20.*
- (e) *Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.*
- (f) *Insha zote sharti ziandikwe katika kijitabu cha majibu ulichopewa.*
- (g) *Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.*
- (h) *Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.*

1 Lazima

Wewe ni katibu wa kamati inayochunguza jinsi ya kupambana na tatizo sugu la dawa za kulevya. Andika ripoti ukitoa mapendekezo ya kamati.

2 “Utalii una faida nyingi kuliko madhara nchini Kenya.” Jadili.

3 Andika insha inayobainisha maana ya methali: Chombo cha kuzama hakina usukani.

4 Tunga kisa kitakachomalizika kwa:

“Niligugumia ile chupa ya maji kwa pupa. Sikuamini kuwa kiu yangu ingekatika. Baada ya kumaliza kunywa maji yote, ndipo nilipotambua kwa kweli kuwa maji ni uhai.

HUU NDIO UKURASA WA MWISHO ULIOPIGWA CHAPA.

