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SEHEMU YA 1

Kusikiliza na kuzungumza

Sema umuhimu wa vifaa hivi. o
/

Taja miezi mitatu ya mwaka.

Eleza umuhimu wa mazingira,

- SEHEMU YA 2

Kusoma

Halima ni mwanafunzi mzuri. Nyumbani kwao wana duka kubwa sana. Humo
dukani wao huuza sukari, mikate, unga na mafuta. Jana kaka alinunua kilo tano za
sukari na mikate mitatu. Alimpea muuzaji pesa kisha akaenda.

Alipofika nyumbani, mama alimuuliza, "mbona hukununua mafuta?” Kaka
alisema mafuta yaliuzwa kwa bei ghali sana. Halima alitwambia kuwa duka lao
huwapatia faida nyingi sana.

Kusoma ufahamu

Twiga hupatikana katika maeneo ya kusini mwa africa, pamoja na Afrika
mashariki- Kenya, Uganda na Tanzania. Ndiye mnyama mrefu zaidi duniani.
Urefu wake ni kati ya mita nne nukta tatu na mita tano nukta nane. Uzito wa
twiga ni kilo mia nane na elfu moja, mia mbili na hamsini. Aliye na uzito wa juu ni
wa kiume,

Twiga ana maisha ya takribani miaka ishirini na mitano. Chakula chake ni
nyasi na majani ambayo huyafikia kwa shingo lake ndefu sana. Ulimi wa twiga
unafikia urefu wa centimita arobaini na tano. -

Mtoto wa twiga azaliwapo ni mrefu kuliko mwanadamu aliyekomaa. Mtoto
huyo anaweza kusimama baada ya dakika kumi. Baada ya saa kumi anaweza
kukimbia kando ya wazazi wake. '

Twiga ndiye alalaye kwa muda mfupi zaidi, kati ya dakika kumi na saa mbili
kwa usiku. Twiga ana uwezo wa kulala huku akisimama na pia kuzaa akisimama,
Yeye ni kivutio kwa watalii.




Taarifa hii inahusu mnyama gani?

Taja eneo moja ambayo twiga hupatikana. |

Kati ya twiga wa kiume na wa kike, nani ana uzito wa Juu?

Ulimi wa twiga unafikia urefu wa centimita ngapi?

Andika kweli au la

- Twiga ana uwezo wa kulala huku akiwa amesimama.

SEHEMU YA 3
Sarufi

Paka ako meza.

I$ : Mpira uko ' kiti.
§ @] ‘Mtotoamelala________ kitanda.

Jaza 'Huyu' au ‘Hawa'

ni wanaume.

walimu wananipenda.




SEHEMU YA 4
KUANDIKA
Andika insha juu ya:

MNYAMA NIMPENDAYE
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