

MTIHANI WA PAMOJA WA ROYAL
Kenya Certificate of Secondary Education

102/1 — KISWAHILI — Kartasi ya 1



INSHA
KIDATO CHA 4
MUHULA WA 2



DISEMBA 2021 - SAA 1^{3/4}

Jina..... Nambari ya mtahiniwa:.....

Shule.....

Sahihi ya mtahiniwa..... Tarehe.....

MAAGIZO

- Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
- Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.
- Kila insha isipungue maneno 400.
- Kila insha ina alama 20.
- Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.
- Karatasi hii ina kurasa mbili zilizopigwa chapa.
- Watahiniwa lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

1. SWALI LA LAZIMA

Andika barua kwa waziri wa kilimo kupitia kwa katibu wa kilimo huku ukipendekeza jinsi nchi ya Kenya inavyoweza kukabiliana na janga la njaa.

2. Maasi ya vijana yameleta madhara mengi kwa wanafunzi wa shule za upili. Jadili sababu na suluhisho la janga hili.
3. Andika kisa kitakachothibitisha ukweli wa methali; Mchelea mwana kulia, hulia yeye.
4. Andika insha itakayomalizia kwa;hapo ndipo nilipong'amua kwamba mzazi ni kitu cha thamani.