

Jina :.....Nambari Yako :.....

Kidato :.....Tarehe:.....Sahihi:.....

Shule:.....

KIDATO CHA NNE
102/1
KARATASI YA KWANZA
NOV-2021
MUDA: SAA 1 $\frac{3}{4}$

MTIHANI WA PAMOJA YA SAMIA
CHETI CHA KU HITIMU ELIMU YA SEKONDARI KENYA

Kiswahili
Karatasi ya kwanza
Fasihi
Muda: 1 $\frac{3}{4}$

MAAGIZO

- a) Andika insha mbili.
- b) Insha ya kwanza in ya **LAZIMA**.
- c) Andika insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizosalia.
- d) Kila insha isipungue maneno **400**.
- e) Kila insha iandikwe kwa **lugha ya Kiswahili**.

SWALI	1	2	3	4	JUMLA
UPEO	20	20	20	20	80
JUMLA					

1. (LAZIMA)

Andika tahariri kwa gazeti la Alwodo ukieleza sababu za watoto wengi nchini Kenya kuingilia ajira za mapema na kuacha masomo ya sekondari. (al.20)

2. Matumizi ya tarakilishi katika shule za misingi na za upili yana uzuri na ubaya wake. Jadili. (al.20)

3. Andika kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ‘Cha mwenzako kikinyolewa chako kitiie maji’ (al.20)

4. Adika insha itakayomalizia kwa: Nilijitazama na kujidharau kwa nini sikuwafahamisha walimu jambo hilo mapema. (al.20)