



**UNIVERSITY EXAMINATIONS 2012/2013 ACADEMIC YEAR**  
**4<sup>TH</sup> YEAR EXAMINATION FOR THE DEGREE OF BACHELOR OF**  
**ARTS**

**COURSE CODE/TITLE: AKS 401: SECOND LANGUAGE LEARNING**

**END OF SEMESTER:II**

**DURATION: 3 HOURS**

**DAY/TIME:.....**

**DATE:.....**

---

**MAAGIZO**

**Jibu swali la KWANZA na mengine mawili.**

**Swali la Kwanza**

Eleza kufanana na kutofautiana kati ya upataji lugha na ujifunzaji lugha mbili kulingana na maoni yako.

**Swali la Pili**

Kwa kutumia mifano kutoka lugha zozote zile eleza jinsi Lugha huathiri ujifunzaji wa Lugha

**Swali la Tatu**

Jadili mchango wa vibadiliko vya muktadha na washiriki katika kumsaidia mwanafunzi kujifunza Lugha

**Swali la Nne**

Fafanua athari za uzungumzaji wa mwalimu darasani katika ujifunzaji wa L2 kwa wanafunzi.

### **Swali la Tano**

Kwa kutumia mifano eleza mbinu ambazo mjifunzaji lugha huzitumia katika mchakato wa ujifunzaji lugha.

### **Swali la Sita**

Eleza jinsi nadhana ya uchanganuzi makosa ya Corder (1978) inavyoweza kumwongoza mwalimu kufanya utafiti wa makosa ya wanafunzi wa kidato cha pili