



SOUTH EASTERN KENYA UNIVERSITY

UNIVERSITY EXAMINATIONS 2016/2017

FIRST SEMESTER EXAMINATIONS FOR THE DEGREE OF BACHELOR OF EDUCATION

CKS 103 – HISTORIA YA KISWAHILI

DATE: 1ST DECEMBER, 2016

TIME: 10.30-12.30PM

MAAGIZO

Karatasi hii inamaswali sita.

Jibu maswali mata tupekee. Swali la kwanza ni la lazima.

Swali la lazima.

1. Huku ukidondoa ushahidi wa kisimu, jadili madai kwamba Kiswahili ni lugha mojawapo ya lugha za kibantu. (al. 20)
2. Eleza sababu zilizowafanya wafanya biashara waarabu kufanikiwa sana kueneza Kiswahili nchini Tanganyika kulikonchini Kenya. (al. 20)
3. Eleza kwa nini viongozi wa kikabila walikubali au kukataa kushirikiana na watawala wakikoloni nchini Kenya. (al. 20)
4. Fafanua asili ya lugha ya Kiswahili kwa mujibu wa ushahidi wa kihistoria. (al. 20)
5. Kiswahili ni lugha ya mseto. Jadili (al. 20)
6. Sera ya lugha ya waingereza ilitatiza kukua na kuenea kwa Kiswahili. Thibitisha madai haya kwa kueleza jinsi walivyochagua maenezi ya lugha hii katika Afrika mashariki (al. 20)