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UNIVERSITY EXAMINATIONS 2016/2017 
 

FIRST SEMESTER EXAMINATION FOR THE DEGREE OF BACHELOR OF 
EDUCATION (ARTS) 

 

CKS 303: LITERARY THEORIES AND ANALYSIS 

DATE: 8TH DECEMBER, 2016       TIME: 10.30-12.30PM 

MAAGIZO 

Jibu maswali matatu, swali la kwanzani la lazima. 

1. (a) Tofautisha: 

(i)Nadharia na nadharia ya kifasihi 

(ii) Uhakiki wa kifasihi na uhakiki wa kinadharia 

(iii) Nadharia asilia na nadharia nyambuaji      (Alama 6) 

 

(b) Fafanua majukumu na jukumu la nadharia bora.     (Alama 14) 

(c) Eleza maoni ya Plato na Aristotle kuhusu fasihi katika nadharia ya Urasimi 

Mkongwe wa kimagharibi.        (Alama 10) 

2. Huku ukirejelea MizaniYangu (wa Mutiso), eleza sifa za ushairi zilizojitokeza wakati 

wa kipindi cha urasimi mpya katika fasihi ya Kiiswahili.             (Alama 20). 

3. Fafanua kwa tafsili mihimili ya nadharia ya uhalisia. (alama 20) 

4. Hakiki tamthilia ya Kaptula la Marx kwa kutumia sifa kuu za nadharia ya uhalisia wa 

kijamaa.          (alama 20) 

5. “Mitazamo ya uhakiki wa kifasihi ina vipengele vingi.” Thibitisha kauli hii kwa kutoa 

mifano mwafaka.        (alama 20)  

6. Linganisha na ulinganue nadharia ya umuundo na nadharia yas emiotiki. (alama 20)  

 


