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Insha za kiuamilifu 
1. 	Andika mahojiano baina ya mkuu wa wilaya na mwandishi wa habari kuhusu utovu wa usalama wilayani mwako.										 

2. 	Hali ya usalama imekuwa ikizorota katika lokesheni yako. Andika barua kwa chifu wa 
            eneo lenu ukionyesha visa vya ukosefu wa usalama na upendekeze njia za kukabiliana na 
            hali hiyo. 											

3.	Umealikwa katika ofisi ya mkuu wa wilaya kupendekeza njia za kukomesha uadui 
             unaotokana na ukabila nchini. Andika mazungumzo jinsi yalivyoendelea.			

4.	Wewe ni kiranja anaye husika na masomo shuleni mwako. Mwandikie kiranja anayehusika 
            na masomo katika shule jirani ukiwaalika wanafunzi wake katika mjadala  shuleni mwako. 
	Ambatanisha ratiba itakayofuata siku hiyo. 						

5. 	Kitengo kinachohusika  na usalama  barabarani kimekuchagua wewe kama mwanajopo kati ya 
wanachama watano. Mmetakiwa kuchunguza kinachosababisha ajali nyingi nchini na kutoa mapendekezo yenu jinsi ya kurekebisha hali hiyo. Andaa ripoti yenu. 				

6. 	Umehudhuria mkutano wa vijana kujadili njia za kuboresha maisha ya vijana katika jamii.      
    	Andika kumbukumbu za mkutano huo. 							

7.	 Umefikishwa hospitalini ukiugua. Andika mahojiano kati yako na daktari 		

8. 	 Wewe ni Afisa Mkuu wa Polisi wilayani mwenu; Andika kumbukumbu za mkutano wa kamati 
                ya usalama uliofanyika hivi karibuni kuhusu mikakati ya kuimarisha usalama wilayani humo. 

9 	 Suala la ufisadi limekuwa tatizo sugu katika jamii ya Kenya. Andika mahojiano kati ya      
              mwenyekiti pamoja na Afisa wa Sheria katika Tume ya Kupambana na Ufisadi nchini 
                na mwandishi wa habari juu ya mbinu za kupambana na ufisadi. 				

10. 	Mkuu wa mkoa wa Tuinuane ameongoza mkutano wa viongozi mkoani uliojadili kuhusu 
   	 amani na maridhiano baada ya vita vya kikabila mkoani humo. Andika kumbukumbu za    	    
              mkutano huo 											

11. 	Matokeo ya mtihani wa kitaifa wa kidato cha nne yametangazwa. Imesadifu kwamba wewe 
             ndiye mwanafunzi bora katika Mkoa wa Magharibi. Mwanahabari wa Gazeti la 
             Tujivune amekutembelea nyumbani kwenu. Andika mahojiano yenu. 			

12.  	Wewe ni Katibu wa kamati ya chama cha wazazi na walimu shuleni mwenu. Andika kumbukumbu za mkutano uliofanyika hivi karibuni. 						

13. 	Kumetokea mzozo wa kisiasa nchini mwako. Mmealika msuluhishi kutoka nchi jirani. 
Andika mahojiano baina ya msuluhishi huyo na mwanasiasa. 				
14. 	Shule yenu ilishiriki hivi majuzi katika mashindano ya riadha ya shule za  Sekondari 
           wilayani. Ulikuwa mmojawapo wa washiriki. Andika ripoti kuhusu mashindano hayo. 	

15. 	Mhariri wa gazeti la Jicho Pevu ametangazia wasomaji katika toleo la Jumatano kutuma makala 
    	yao ili kuchangia katika kuandika tahariri itakayohusu mabadiliko ya hali ya anga na athari zake
    	 katika toleo la Jumapili. Andika makala yako
