

MTIHANI WA PAMOJA WA KASSU
Hati Ya Kuhitimu Kisomo Cha Sekondari

102/1 - KISWAHILI - Karatasi ya 1

INSHA

Juni 2022 Muda: Saa 1 ³/₄

Jina..... Nambari ya Usajili.....Darasa.....

TareheSahihi ya mtahiniwa.....

MAAGIZO

- a) *Andika jina lako na nambari ya usajili kwenye nafasi ulizoachiwa hapo juu.*
- b) *Tia sahihi yako kisha uandike tarehe ya mihani katika nafasi ulizoachiwa hapo juu.*
- c) *Andika insha **mbili**. Insha ya kwanza ni ya **lazima**.*
- d) *Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.*
- e) *Kila insha isipungue maneno **400**.*
- f) *Kila insha ina alama **20**.*
- g) *Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya **Kiswahili**.*
- h) *Insha zote sharti ziandikwe katika nafasi ulizoachiwa kwenye kijitabu hiki cha maswali.*
- i) *Karatasi hii ina kurasa **8** zilizopigwa chapa.*
- j) *Watahiniwa ni lazima wahakikishe kwamba kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.*

Kwa matumizi ya mtahini pekee

Swali	Upeo	Alama
1	20	
	20	
Jumla	40	

1. LAZIMA

Chamko la ugonjwa wa Korona lililemaza shughuli za michezo nchini. Wewe ni katibu wa jopokazi lililoteuliwa na Waziri wa Michezo kubuni mikakati ya kufufua michezo katika taasisi za elimu nchini. Andika kumbukumbu za mkutano huo.

2. Vijana wamekuwa wakichelea kuhusika katika mchakato wa uchaguzi. Jadili kiini cha hali hii kisha upendekeze mikakati ya kuabadili msimamo huu.

3. Tunga Kisa kitakachodhihirisha maana ya methali ifuatayo: Achanikaye kwenye mpini hafi njaa.

4. Andika insha itakayomalizikia kwa:
...nilipotua nchini, nilishusha pumzi, nikamshukuru Jalia kwa kuponea chupuchupu katika uvamizi huo.

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

.....

A series of 30 horizontal dotted lines for writing, arranged in 15 pairs.