


JINA………………………………………NAMBARI…………SAHIHI……..TAREHE….....

102/1

KISWAHILI

Karatasi ya 1

Muda: Saa 1¾

SMARTPASS EXAMINATION
Cheti Cha Kuhitimu Elimu Ya Shule Ya Sekondari Nchini Kenya

JARIBIO LA KWANZA 2019

KISWAHILI

Karatasi ya 1

INSHA

MAAGIZO

1) Andika insha mbili. Insha ya kwanza ni ya lazima.
2) Kisha chagua insha nyingine moja kati ya hizo tatu zilizobakia.

3) Kila insha isipungue maneno 400.
4) Kila insha ina alama 20.

5) Kila insha lazima iandikwe kwa lugha ya Kiswahili.

6) Karatasi hii ina kurasa 2 zilizopigwa chapa.

7) Watahiniwa ni lazima wahakikishe kuwa kurasa zote za karatasi hii zimepigwa chapa sawasawa na kuwa maswali yote yamo.

1) Wewe ni mwalimu wa ushauri nasaha wa shule yenu. Andika hotuba ambayo unaweza kutolea wazazi kuhusu mambo yanayosababisha muamana wa kifamilia kuimarika.

2) Jadili mambo yanayosababisha maasi ya vijana.

3) Abebwaye hujikaza

4) Andika kisa kinachoanza kwa kifungu kifuatacho: Hali nzima ilikuwa fujo tupu. Wasiwasi na hatari…
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