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MAAGIZO KWA WATAHINIWA (Spma mmlzo yafuatayg kwa. makinl)

L. Umepewa kijitabu hiki cha maswali na karatasi ya kuijibia, Kijitabu hiki kina maswali 50.

2. Ukiisha kuchagua jibu lako, lionyeshe katika KARATAS| YA MA)IBU na wala slo katika kijitabu hiki cha masvali.
JINSI YA KUTUM|A KARATAS! YA MAJIBU

3. Tumia penseli ya kawaida.

4. Hakikisha ya kwamba karatasi ya majibu uliyopewa imejumuisha yafuatayo:
NAMBA YAKO YA MTIHANI
JINA LAKO
JINA LA SHULE YAKO

5. Usitie alama zozote nje ya visanduku.

6. Iweke safi karatasi yako ya majibuna tis.likunie.

7. Kwa kila swali [-50 umepewa’rﬁajibu manne. Majibu hayo yameonyeshwa kwa herufi A, B, C apq O.Ni jibu MOJA w
kati ya hayo manne ambalo ni sahihi. Chagua jibu hilo.

8. Kwenye karaasi ya majfbu, onyesha jibu sahihi kwa kuchorr kistari katika kisanduku chenye herufi uliyochagua kuwa
ndilo jibu.
Mfano:
Katika kijitabu cha maswali:
21. Chagua jibu lenye ala za muziki pckee.
A. filimbi, udi, mvukuto, chapuo
B. njuga, tari, kinubi, fidla.
C. _harimuni, marimba, msondo, maleba.
D. siwa, zcze, upatu, nembo.
Jibu sahihi ni B.
Katika karatasi ya majibu;

1163

Katika visanduku vinavyoonyesha majibu ya swali namba 21, kisanduku chenfe herufi B ndicho kilichochorwa kistari:

(A Wi W)

9.  Chora kistari chako vizuri. Kistari chako kiwe cheusl na Kisijitokeze nje ya kisanduku.

10. Kwa kila swali, chora kistari katika kisanduku kimoja tu kati ya visanduku vinn\eqjlivyopewa.

Kijitabu hiki cha maswali kin4 Kurasa 7 zilizepigwa chapa.
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Soma vifungu vifuatavyo. Vina nafasi 1 mpaka 15. Kwa kila nafasi umepewa majibu manne. Chagua
Jibu lifaalo zaidi kati ya vale uliyopewa.

K]

ljumaa _ 1  tulimtembelca Fauzia- Tulipofika kwake —2—

sebuleni ambapo tuliipata familia yaké Pamoja wakitazama kipindi fulani

kwa mikono miwij

4 runinga,

Tuliandaliwa  §  wali, nyama, mboga na matunda. _ 6 mwenyeji kupiga dua, tulianza kula.

Tulipomaliza chakula _ 7 tulishauriana na mwcnyeji wetu na

kuhusu mradi wetu wa

maji_ 9 utakinufaisha kijiji chetu. Kisha tukamuaga alamsiki naye akatujibu 10

1. A. ilikopita B. iliyopita C. ilimopita D. iliopita

2. A. tunakaribishwa B tutakaribishwa  C. tulikaribishwa D. tumekaribishwa

3. A. Tulielekezana B. Tulielekezewa C. Tulielekeza D. Tulielekezwa

4. A. kwenye B. penye C. ndaniya D. katiya

S. A B C. D.

6. A. Japo B. Lichaya C. Baadaya D. Sembuse

7. A. yote B. wote C. zote D. chote

8. A. kukata kauli B. kukata kiu C. kukata notisi D. kukata mate

9. A. ambaye B. ambao C. ambalo D. ambayo

10. A. Sabalkheri! B. buriani! C. binuru! D. Masalkheri!
Tunapaswa kuwa na moyo wakusaidiana 11 ilivyokuwa zamani. 12 mmoja wetu

tunajiwekea akiba maishani kwani 18

11.
12.
13.
14.
15.

150 A G

A.

SOow» >

angaa B.
Ingawa B
anahitajiwa B.
kinyongo B

wema huzaa wema.
akili ni mali.

ilimradi
Ikawa
anahitaji
haraka

mkono mtupu haulambwi.

subira huvita heri.

13 msaada kwa ajili ya jambo fulani, inafaatumsaidie bila

0000

hata

Iwapo
anahitajika
huzuni

oo guovyY

14 . Tukifanya hivyo, tutakuwa pia

kama
[japokuwa
anahitajia
kisasi
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Kutoka nambari 16 mpaka 30. chagua jibu sahij;

16. Neno, ‘tulimpokea’ lina silabi ngapi?
A 4
B. 5
C. 6
D. 10

17. Chagua wingi wa sentensi ifuatayo:

Mti ule wa mchungwa ulizaa tunda tamu,

A. Mti ule wa mchungwa ulizaa matunda
matamu.

B. Miti ile ya michungwa ilizaa tunda tamy,

C. Miti ile ya michungwa ilizaa matunda
matamu.

D. Mti ule wa mchungwa ulizaa matunda
tamu.

18. Chagua jibu sahihi:
‘Wachezaji wa soka huhimizana kufanya

mazoezi kila siku’. ‘na’ imetumika kuonyesha:

A. Kufupishwa kwa viwakilishi nafsi.
B. Hali ya kukubaliana katika jambo.
C. Wakati usiodhihirika kwenye kitendo.
D. Mnyambuliko wa kauli ya kutendana.

19. Ni sentensi ipi ambayo inaunganisha sentensi

zifuatazo ipasavyo.

Tamira alipika wali. Wali ulikuwa kwa Riziki.
A. Wali ulipikwa kwa Riziki na Tamira.

B. Tamira alipikiwa wali kwa Riziki.

C. Riziki alipikiwa wali kwa Tamara.

D. Wali ulipikwa kwa Tamira na Riziki.

20. Ni jibu lipi lenye methali zenye maana sawa?
(1) Chanda chema huvikwa pete.
(i) Chumia juani ulie kivulini.
(iii) Mcheza kwao hutuzwa.
(iv) Mfuata nyuki hakosi asali.

A. (i) (iv)
B. (ii) (iv)
C. (i) (iii)
D. (ii) (iii)

21. Chagua jibu lisilo ambatanishwa ipasavyo.
A. - zito kama ndovu
B. mbio kama duma
C. - eusi kama mpingo
D. chungu kama shubiri

22. Ni kundi lipi la nomino ambalo lipo katika
ngeli ya YA-YA

. maisha, maagizo

marashi, maarifa

maji, maembe

maskani, mavazi

oOw>

24.

25.

26.

27k

28.

29.

30.

[ )
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Rudi ni kurejea ulipokuwa umetoka. Rudi

pia ni

A. jambo kutanyika mara nyingine.

B. nguo kuwa fupi baada ya kufuliwa.

C. msamaha unaotolewa baada ya kukubali
makosa.

D. kitendo cha kubingiria kutoka mlimani.

Chagua sentensi iliyoakifishwa vizuri:

A. Hoyee, Mtoto amecheka kweli?

B. Je? Unamfahamu karani huyu.

C. Faridaalinunua vifaa vifuatavyo: kitabu,
kalamu na kifutio.

D. Wachezaji walishangilia! baada ya
ushindi huo jana jioni.

Jesca anaishi kilomita moja kaskazini
mashariki mwa shule yetu. Kibibi naye
anaishi kilomita moja kusini mwa shule
hiyo. Je, Kibibi anaishi upande gani wa
Jesca?

A. Kaskazini mashariki

B. Kaskazini magharibi

C. Kusini mashariki

D. Kusini magharibi

Kauli, ‘Lugogo ni samaki majini’, imetumia
tamathali gani ya usemi?

A. nahau

B. sitiari

C. tashihisi

D. kinaya

Chagua jibu lenye nomino ya makundi
isiyofaa.

A. Mzengwe wa nyuki.

B. Thurea ya nyota.

C. Kishazi cha samaki.

D. Shungi la nywele.

Onyesha sentensi yenye kivumishi.
A. Mwajuma alisafisha darasa jana.
B. Gari limefika mapema.

C. Kule kuna miti mirefu.

D. Wawili walisajiliwa chuoni.

Ni jibu lipi lenye mapambo ya puani pekee?
A. Jebu, kipuli

B. Usinga, udodi

C. Furungu, njuga

D. Kipini, kikero

5/6 kwa maneno ni
A. sudusi sita

B. humusi sita
C. sudusi tano
D. humusi tano
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Soma kifungu kifuatacho kisha ujibu maswall 31 mpaka 4,

Mawasiliano ni njia ya kupashana h'flb"nt ekku-t;)ka kwa mtu mmoja hadi mwingine. Sijui kama
umewahi kuwazia namna watu wa kale waliv¥® ¢leza mchakato huu wa mawasiliano. Kwangu
ninaona njia za mawasiliano zilikuwa za 2jab m"g ',"?l?u fikiria kufuka kwa moshi kama ishara

ya ujumbe fulani. Je, unafahamu pia milio mbalim .ah ilipitisha habari muhimu katika jamii hizo?
Kumbuka mbiu ya mgambo wanasema ikilia kuna Jambo. Hakika suala la mawasiliano ni nguzo
muhimu katika maisha ya binadamu. _

Ulimwengu wa sasa umepiga hatua kubWa sama kimaendeleo. Maendeleo hayo yameleta
mabadiliko makuu katika mawasiliano. Mfum0 W& Mawasiliano ymewaunganisha waja katika
shughuli zao za kila siku. Ilikufanikisha a maW*{S" 'ano baina yao, jambo la kimsingi huwa ni kupitisha
ujumbe. Wewe mwanafunzi, unapokuwa shulenl'ku_nazo habari muhimu unazohitajika kumfikishia
mzazi au mlezi wako. Je, unazifikisha vipi habar h‘llo?

Fikiria kuhusu wale wanaofanya kazi {T.lbal'.na familia zao. Unadhani wanawafikishia
wapendwa wao taarifa kwa njia gani? Kuna nji1a ny ")gi za kuwasilisha ujumbe. Kwa mfano kupiga
simu. Vyombo vya habari navyo vinatuweleslfa' kupitisha ujumbe. Kila siku vinatupasha habari za
kila aina. Ni vyema tufahamu kuwa ili mawasiliano yakamilike, basi ujumbe sharti umfikie mlengwa.
Mlengwa naye anafaa kuufahamu ujumbe uliokusudiwa,

Tunapopokea ujumbe, tutafakari kuhusu yule aliyetuma ujumbe na ujumbe wenyewe. Sababu
kuu ni kubaini lengo kuu la mawasiliano yake. Je, amekusudia nini? Wengi wanaopokea ujumbe
wanashindwa kumwelewa aliyetuma ujumbe kutokana na hali ya ujumbe wake. Lugha aliyoitumia
inaweza kuwa na utata ambao unatinga kueleweka kwa ujumbe huo. Wengine wanatumia lugha ya
mafumbo ambayo labda haieleweki na mlengwa wa ujumbe. Wazia kuwa umemwomba rafiki yako
akununulie mbuzi kwa kuwa unahitaji kumfuga nyumbani, kisha ujumbe huu umpige chenga akuletee
kifaa cha kukunia nazi.

Je, utamlaumu au utamcheka mpaka mba  zivunjike? Iwapo tunahitaji kufanikisha
mawasiliano, basi ni muhimu tutumie lugha inayoeleweka vyema. Tukumbuke kuwa, katika lugha,
maneno huwa na maana mbalimbali katika muktadha.

Hali ya mpokezi wa ujumbe inaweza kuwa kikwazo cha mawasiliano. Huenda anayepokea
ujumbe amekumbwa na hali ambazo zinamkosesha utulivu wa kimawazo. Hali hizo zinaweza kuwa
matatizo ya kiafya, majukumu ya malezi na kazi miongoni mwa mengine. Hali hii inaweza kutatiza
mkondo wake wa mawazo akakosa makini ya kuufahamu ujumbe uliokusudiwa. Mazingira aliyomo
mpokezi wa ujumbe huo, huenda pia yakaathiri uelewa wa ujumbe. Chukulia kwa mfano, umetumwa
gulioni kununua bidhaa. Kama ilivyo kawaida, maeneo kama hayo huwa na halaiki ya watu na kelele
nyingi. Si muziki, si matangazo ya kibiashara, si mahubiri, yataje yote. Ukipigiwa simu wakati kama
huo unaweza kukosa kuisikia. Iwapo utaisikia upokee, mawasiliano yatatizika bila shaka.

Kufanikiwa kwa shughuli nzima ya mawasiliano kunategemea iwapo aliyetgma ujumbe
amepokea majibu kwa mujibu wa ujumbe wake, Ni vyema basi tutafakari kuhusu vnkwa;o vyote
ambavyo vinatatiza mawasiliano. Tukumbuke kuwa mawasiliano yetu hutegemea rpahusilano yetu,
viwango vyetu vya elimu, mila na desturi na chombo cha mawasi liano kinachotumika miongoni mwa
mengine. Kila kipengele kitiliwe maanani kwa kywa ufanisi wa mawasiliano utategemea uelewa wa

ujumbe.
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31, Chagua jibu sahihi kwa mujibu wa aya ya

32.

33.

4.

35.

kwanza:

A. Mwandishi anawahurumia watu wa
enzi ya zamani,

B. Maisha bora ya jamii hutcgemca
namna tunavyowasiliana na watu
wengine.

C. Utaratibu wa sasa wa kupitisha hyhyy;
ni bora kuliko wa zamani.

D. Upashanaji wa habari wa kalc
uliwashangaza wengi.

Kulingana na aya ya pili:

A. Mahitaji mbalimbali ya wanajamii
yamezua mbinu nyingi za kupashana
habari.

B. Taarifa kutoka shuleni zinachangia
uelewa wa mambo ya nyumbani.

C. Upashanaji wa habari katika jamii
hutegemea wanahabari wenyewe.

D. Ustawi wa jamii unategemea vifaa vya
kiteknolojia pekee.

Kulingana na kifungu:

A. Wahenga waliulizana maswali mengi
kuhusu upashanaji wa habari.

B. Matarajio ya mpokezi wa ujumbe
huathiri ufahamu wa taarifa.

C. Upataji wa habari kwa wepesi
hutegemea ufahamu wa ujumbe.

D. Lugha tofauti anazozijua mpokezi wa
ujumbe humwezesha kupokea habari.

Ni kauli ipi si sahihi kulingana na aya ya

tatu?

A. Msingi wa upashanaji habari ni
kufahamu madhumuni ya anayetuma
taarifa.

B. Kutumia lugha fiche katika ujumbe
huharibu uhusiano wa kijamii.

C. Kiwango cha lugha katika ujumbe
huweza kutatiza uelewa wa habari.

D. Kutoelewa ujumbe kuna madhara kwa
anayetuma na kupokea habari.

Kifungu kimebainisha kwamba:
Mawasiliano

A. yanafaidi wenye simu.

B. yanaleta familia pamoja.

C. hufaulu mahali penye utulivu.

h)

Toechaesiie

36, Aya ya nne imebainisha kwamba:
A. Utaratibu wa kupashana habari

hutegemea namna mtu anavyofikiria

kuhusu maisha.

B. Kazi anazofanya mtu hutatiza jinsi
anavyopokca ujumbe.

C. Mahali alipo anayetuma ujumbe
huweza kuathiri uelewa wa taarifa
lengwa.

D. Upokeaji ujumbe kwa usahihi
hutegemea umakinifu wa mpokezi.

37. Kwa mujibu wa kifungu, lugha ya
mawasiliano inafaa
A. iwe wazi na rahisi kwa mpokezi.

B. iwe ya kumvutia mpokezi na yenye

mafumbo.
C. kuleta maana mbalimbali kwa
mpokezi.

D. kutuliza fikira za mpokezi wa ujumbe.

38. Maoni ya mwandishi katika aya ya
mwisho ni kwamba:

A. Ukamilifu wa mawasiliano huamuliwa
na muda anaochukua mpokezi kutoa

jawabu.
B. Mawasiliano baina ya binadamu

katika jamii huathiriwa na utamaduni

wao.

C. Ujumbe unaopitishwa kwa vifaa vya

mawasiliano pekee ni bora zaidi.

D. Vizuizi vya mawasiliano hutokea pale
tunapowaza kuhusu hali ya mpokezi.

39. Kauli ‘umpige chenga’ imetumia
tamathali gani ya usemi?
A. sitiari
B. tashbihi
C. nahau
D. tashihisi

40. Maana ya, ‘halaiki ya watu’ kulingana na

kifungu ni:

A. Watu wenye mienendo inayofanana.
B. Watu wengi waliokusanyika pamoja.

C. Wataalamu wenye maarifa mengi.
D. Wauzaji wa bidhaa sokoni.
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Soma kifungu kifuatacho kisha ujiby maswal 4! Mpaka s s
8 MSing; : : :
 Mimi ns Mwamba;:ll';':':‘f?a%i,-sl:?kzaminin k2 Tulsoms pug kachess g

; : : Hata mimi aliniathirt N1Kamuigs, Walimu na wanafunzi walimshabikia na
wake uliwavutia wengl!. kuwa kiongoZi. Vipawa vya M ba vili kuchipuk
kumthamini hata wakﬂﬂ(;ci‘:lgv‘::ah lia wamba vilianza kuchipuka mapema.

iiitahidi AT :
Neye Ml;‘:;:? b ::li:'?mhba inaweza k“m'th'hsl,“v.a na ile ya mchw, kujenga kichuguu kwa mate,
o ka kuwa mja yeyote kujaliwa ni yeye mwenyewe kujipa uvumilivu, kutia bidii
x‘m‘:ﬁg ;f:;’;‘:t’vsmke, Alifanya juu chini k}lelgwa yote tuljyofundishwa na walimu ,wetu. Inlg:wa
akili yake ilikuwa kama sumaku,. pale. ambgp;?lt:allzlka kllele'\-va haku'fa moyo. AlikUWa tayari wakati
wote kujadiliana na wenzake katika vikundi. lk Mbua kuwa jifya moja haliinjiki chungu. Pamoja na
hayo, Mwamba alijaliwa moyo wa kusaidia. Wakati mwingine katika kundi letu alitufafanulia mada
ambazo hatukuzielewa vizuri. Aliwafaa hata wale Waliokuwa na changamoto ya kuelewa yaliyofunzwa
na walimu. Ama kwa hakika, tulishangazwg na subira na unyenyekevu wake.

Mimi na rafiki yangu Mwamba tulij iunga na tirpu ya soka ya shule yetu. Alichukua nafasj ya
mshambulizi nami nikawa mlinda lango. Kila tuliposhiriki kwenye mashindano, Mwamba aliifungia
timu yetu mabao mengi. Mara nyingi, tuliibulfa ashindi na kuwaacha wapinzani wetu vinywa wazi.
Nyota ya Mwamba ilianza kung’aa michezoni. {‘leokea tuzo ya mwanasoka bora zaidi katika gatuzi
letu. Nayo timu yetu ilinyakua kombe la ushindi na sare kamili za kandanda. Shule yetu ilisifika na
kutambulika kama kitovu cha wachezaji kandanda chipukizi. Hata baadhi yetu tulichaguliwa kujiunga
na timu ya kitaifa ya vijana.

I{lwaka huu, Mwamba amegundua kipawa chake kingine katika rubaa ya muziki baada ya
kujiunga na bendi ya muziki shuleni. Wakati wa gwaride na pia sherehe mbalimbali shuleni ameweza
kupata nafasi ya kututumbuiza. Sauti yake ya kinanda na nyimbo zake zimevuma kotekote. Kuvuma
kwa nyimbo hizo kunatokana na ujumbe wa nyimbo zake. Nyimbo hizo huwahimiza watu kukuza
maadili na bidii kila uchao. Hakika, zinatuliza mioyo, zinahimiza, zinachochea watu kuwa na upendo,
amani na ushirikiano. Katika siku za hivi majuzi bendi yao imetunga nyimbo ambazo zimevutia
wafuasi wengi mitandaoni. Baadhi ya vituo vya mawasiliano vimetuma maombi kualika bendi hiyo
kwenye studio zao. Azma yao ni kurekodi baadhi ya nyimbo zao ili zitumike kama milio kwenye simu
zinapopigwa au kukinza. Aidha nyimbo zao huchezwa kwenye vituo mbalimbali vya redio na runinga.
Chini ya uongozi wa mwalimu wao, ambaye ni mlezi wa bendi yao, wameweza kujipatia hela ambazo
zimeturnika kununulia vyombo zaidi vya muziki. Mwalimu huyu wao huhakikisha kuwa bendi hiyo
ina nidhamu ya hali ya juu.

Juma lililopita, mwalimu wa zamu aliwapa nafasi wanafunzi kadha kutoa nasaha kuhusu
namna ya kufanikiwa masomoni. Mwamba alikuwa miongoni mwao. Hotuba yake ililenga ndipo.
Alisema, “Wanafunzi wenzangu, kufaulu kwetu masomoni na pia maishani hakutegemei kule
tulikotoka bali nidhamu ya mtu mwenyewe”, Alituambia kuwa achanikaye kwenye mpini hafi njaa.
Kwa hivyo, tujitahidi masomoni. Aliongezea kusema kuwa, kila mtu amejaliwa muda wa saa ishirini
na nne kila siku. Alituhimiza tuuratibu muda wetu vyema. Katika kuhitimisha hotuba yake alisisitiza
tuwaheshimu wakubwa wetu ili tuweze kufanikiwa maishani. Hotuba yake hupigiwa debe shuleni

hadi leo.
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Chagua jibu sahihi kulingana na aya ya

A. Sifa nzuni za mtu humfanya
kutambulikana na wengi.

B. Wanafunzi wote shuleni walifuata
mienendo ya Mwamba.

C. Viwango vya usafi shuleni viliimarishyw,
na Mwamba.

D. Vipaji vya Mwamba vilikuzwa na
wenzake wakiwa shuleni.

Aya ya pili imebainisha kwamba:

A. Mpango wa Mwamba wa kutoa mafunzo
ya ziada uliwavutia wote shuleni.

B. Kufanya jambo kwa pamoja shuleni
kulileta mafanikio kwa Mwamba na
wenzake.

C. Mwamba alikuwa na uwezo wa kufahamu
yote yaliyofunzwa shuleni kwa wepesi.

D. Kustaajabia ujuzi wa Mwamba
kuliwafanya wanafunzi wote wam-
heshimu zaidi.

Chagua jibu ‘lisilo sahihi’ kwa mujibu wa aya

ya tatu:

Ushindi wa timu ya soka ya shule ya Maarifa

A. uliwapa wachezaji nafasi ya kukuza
vipawa vyao.

B. uliwawezesha wachezaji kutambuliwa
katika kiwango cha gatuzi lao.

C. ulifanya shule ya Maarifa kujulikana na
wengi.

D. ulitegemea ustadi wa soka aliokuwa nao

Mwamba pekee.

Kifungu kimebainisha kwamba:

A. Matumaini ya mtu maishani huchangia
kufanikiwa kwake.

B. Uongozi hutegemea idadi ya talanta
alizonazo mtu.

C. Kutambua talanta moja mapema
kunamwezesha mtu kuwasaidia wengine
kuzua vipaji vyao.

D. Kuvuma kwa shule ya Maarifa kulito-
kana na nyimbo za bendi yake.

Chagua jibu sahihi kwa mujibu wa aya ya

nne:

A. Kila mwaka, Mwamba na wenzake
walishinkiana kutambua vipaji vyao.

B. Vyombo vya habari viliongezea mapato
yake kutokana na nyimbo za Mwamba.

C. Walimu wana jukumu la kuweka msingi
mzuri kukuza vipaji vya vijana.

D. Kualikwa kwa wanabendi studioni

A

kulitegemea vifaa vingj,vyamuzikiccse yocks,
walivyonunua.

Mwamba ni mfano bora kwa wenzake
kuwa:
Walifuata matendo yake mema.

Walijiunga na bendi ya shule. .
Alialikwa kwenye vituo vya habari.

Alihifadhi fedha alizopata kutokana na
muziki.

oOow>

Lipi si Jibu sahihi kulingana na aya ya

mwisho.

Kufaulu masomoni kunategemea:

Matumizi ya muda wetu.

Mazingira ambayo tumelelewa.

Maamuzi tunayofanya kuhusu elimu yetu.
Mawaidha tunayopata kutoka kwa

wenzetu.

ONw>

, Chagua mfuatano sahihi wa matukio

yafuatayo kulingana na kifungu.

(i) Mwamba kupokea tuzo.

(i) Mwamba kujiunga na bendi ya muzki.

(iii) Nyimbo za Mwamba kuvuma.

(iv) Mwamba kujiunga na timu ya soka.

(v) Nyimbo za Mwamba kuchezwa kwenye
vituo vya habari.

@ (@) (v @) @)
(v) @) (v G (@)
() @v) () @) (v)
(v) () (1) (i) (v)

ocowy»

Kauli, ‘akili yake ilikuwa kama sumaku’
imetumia tamathali gani ya usemi?

A. sitiari

B. tashbihi

C. nahau

D. chuku

Hotuba ya Mwamba hupigiwa debe shuleni
mwetu hadi leo ina maana kuwa:

A. Inasisitizwa kila wakati.

B. Inashangiliwa mara nyingi.

C. Inafurahiwa na wote shuleni.

D. Inafundishwa katika kila darasa.

HUU NDIO UKURASA WA MWISHO
ULIOPIGWA CHAPA.
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