
                                    MAKIZO YA KARATASI YA KWANZA KIDATO CHA NNE 

Swali la kwanza.  

▪ Kuibuka kwa lugha ya sheng 

▪ Uhaba wa vitabu 

▪ Vipindi vichache tukilinganisha na kingereza 

▪ Ukosefu wa vielelezo mwema 

▪ Mtazamo hasi kwa wana lugha 

▪ Unenaji wa kingereza kutiwa shangwe zaidi kama lugha rasmi shuleni. 

▪ Ukosefu wa sera madhubuti kwa Kiswahili shuleni. 

▪ Maktaba zimeshughulikia vitabu vya kingereza 

▪ Vyombo vya habari (kingereza) 

▪ Mipango michache ya kutafitiki Kiswahili 

Swali la pili. 

▪ Wana kuelimisha vizuri kuhusu madhara yaletwayo na dawa za kulevya. 

▪ Kubuni sheria kali kwa wanaotumia.  

▪ Kufunza askari wa kupambana na walanguzi wa dawa za kulevya. 

▪ Wazazi kufuata nidhamu ya watoto wao wakati wa likizo. 

▪ Kuadhibu vikali wauzaji wa dawa za kulevya.  

▪ Watumizi wa dawa za kulevya kupewa nasaha na wasika dau husika. 

Swali la tatu. 

▪ Ni sharti mtahiniwa atoe maana ya ndani na nje ya methali. Kisha asimulie kisa kitakachooana na 

methali. 

Swali la nne. 

▪ Ni sharti mtahiniwa ahitimishe kwa kipengele alichopewa. 

▪ Kisa atakachosimulia ni sharti kioane na kipengele alichopewa. 
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