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1. a. Ni sharti insha hii iwe na kichwa.
b. Utangulizi ni sharti uwepo.
c. Mahokiano huwa na hitimisho.
Hoja za kuangaziwa. (matatizo)
1. Wakulima kununua mbegu duni.
2. Uchechefu wa fedha za kuendelea kilimo.
3. Ukosefu wa elimu tosha ili kuendeleza kilimo cha kisasa.
4. kupata mbegu na mbolea kwa wakati usiofaa. (kama zimechelewa)
5. Magonjwa ya mifugo na mimea.
6. Kiangazi.
7. Njia mbovu za kusafirishia mazao ya wakulima.
8. Ukosefu wa wawekezaji nchini.
9. Ukosefu wa soko mwafaka.
10. Wezi wa mifugo.

Suluhu.
a. Serikali kuhakikisha mbegu na mbolea ni za kiwango cha juu.
b. Serikali kuwapa wakulima mikopo.
c. Maafisa waelekezi kutolewa na serikali za gatuzi tofauti.
d. Maafisa wa kuwatibu mifugo kuajiriwa na serikali za gatuzi tofauti.
e. Serikali kuona kwamba wakulima wamepata maji kwa wingi.
f. Serikali kurekebisha barabara ili magari ya kusafirisa mazao kufika vijijini.
g. Serikali kuwapa wakulima ulinzi na kurai wawekezaji.
1. Matatizo.
a. Ukosefu wa kazi.
b. Matumizi ya dawa za kulevya.
c. Uigaji wa hulka za kigoni mitandaoni.
d. Kuna utepetevu miongoni mwa washika dau kazini.
e. Ukosefu wa vielelezo wema.
f. Malezi mabaya
g. Shinikizo la rika
h. Kuzorota kwa maadili.
i. Ubaguni kazini. (uhaba wa tajriba)

Suluhu
a. Ni sharti serikali ibuni nafasi za kazi.
b. Sheria kali kuwekwa.
c. Vijana kupewa mawaidha mara kwa mara, na kuelimishwa.
d. Washika dau kukumbushwa majukumu yao, ili wawe vielelezo wema.
e. Kutokana na malezi mabaya vijana waelimishwe upya.
f. Vijana wapewe nafasi kazini waache kuanguliwa kwa sababu ya uhaba wa tajriba.
g. Matatizo katika nambari 8 na 9 vijana wanahitaji kufunzwa upya.
h. 
2. Maana ya methali ni sharti iwekwe bayana.
Ni lazima mtahiniwa aangazie pandi mbili za methali

Kuchumia juani, changamoto alizozipata alipokuwa akifanya kazi.
Kulia juani; ufanisi uangaziwe kwa kina.
Methali ione na kisa kitachosimuliwa.

3. Ni sharti kisa kione na kipengele mtahiniwa apewa.
Kisa kiwe cha kusisimua msomaji.
Kisa chenyewe kitamatike kwa kipengele kilichotolewa.
Mtahiniwa asipokitumia kipengele hicho atuzwe.
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