

TATHMINI MFULULIZO
MWAKA WA KWANZA
MUHULA WA PILI
MACHI 2019
MUDA: SAA 1

MAAGIZO

Jibu maswali yote yaliyo katika karatasi hii

MATUMIZI YA LUGHA

1 (a) Kosoa sentensi zifuatazo

- (i) Katoto kale kalichapwa na mwalimu
- (ii) Maiti Yule alizikwa katika kaburi za umma.
- (iii) Kuku hii itachijwa nyanya atakapokuja kutembea.

(al 6)

(b) Badilisha vitenzi hivi viwe katika jinsi ya kufanywa (al 2)

- (i) Kucheza _____
- (ii) Kulala _____

(c) Ainisha mofimu mbali mbali katika sentensi hii.

Alinipiga _____ (5)

(d) Tambulisha nyakati katika sentensi hizi (al 4)

- (i) Safari hii imekuwa fupi.

Mtoto alilia sana

(e) Akifisha (al 3)

Ngombe wa Juma alikata sengenge

(f) Sahihisha (al 4)

Mwalimu ambaye aliyeteguka mguu

(ii) Waumini wameingia katika kanisani.

(g) Unganisha sentensi zifuatazo kwa kutumia 'O' rejeshi.

Kucha zake ni ndefu. Kucha zimekatwa

(h) Andika sentensi hii upya kwa kufuata maagizo. (al 2)

Nilikuwa nimejitayarisha vizuri kwa hivyo sikuona ugumu wowote katika safari yangu.

Anza safari.....

(i) Haya ni maradhi gani?

(i) Bolisokari _____

(ii) Pumu _____

(iii) Safura _____

(al6)

(j) Bainisha tofauti ya maneno katika njozi hizi kwa kutunga sentensi.

Chakula _____

Chakura _____

(al4)

(k) 376431 kwa maneno ni

(al 2)

(l) 2/9 kwa maneno ni

(al2)

(m) Eleza maana ya matumizi haya ya lugha.

(i) Kulala chali _____

(ii) Masikio mazito _____

(al4)

(N) Sehemu ifuatayo hufanya kazi gani mwilini?

MWAKA WA KWANZA (ALAMA20)

UPEPO WA MVUA

1. Mwandishi wa Tamthilia ya “Upepo wa mvua” amezungumzia maswala muhimu kadha wa kadha. Taja tano huku ukitoa mfano mmoja kwa kila moja wapo (alama 10)
2. Taja wahusika watano wa kike katika Tamthilia ya “upepo wa mvua. (al 5)
3. Huku ukitoa mifano, Onyesha mbinu tano za uandishi zilizotumika na mwandishi wa Tamthilia ya upepo wa Mvua (al 5)

MBINU ZA KUFUNDISHIA (AL 40)

- (1) Taja mbinu tano za kufundishia hadithi. (al 10)
- (2) Unafunza stadi ya kusoma katika darasa la pili onyesha vile utakavyoendeleza funzo hilo. (al10)
- (3) Funzo la imla lina manufaa gani kwa wanafunzi (al 10)
- (4) Unafunza msamiati wa nyumbani katika darasa la nne. Onyesha mbinu tano utakazotumia kuendeleza funzo hilo. (al 10)